" Wafanyakazi Wenzangu Walisuka Njama za Kunipaka Matope Nifukuzwe Kazi, Mpaka Kinga Hii ya Kiasili Ilipowageukia Wao Wenyewe

Wafanyakazi Wenzangu Walisuka Njama za Kunipaka Matope Nifukuzwe Kazi, Mpaka Kinga Hii ya Kiasili Ilipowageukia Wao Wenyewe





Kufanya kazi kwa kujituma, uaminifu, na nidhamu ya hali ya juu halafu ukajikuta unazungukwa na chuki, wivu, na fitina za wafanyakazi wenzako wanaotaka kukuharibia ajira yako ni mtihani mzito unaoweza kukuondolewa amani na furaha ya maisha.

Kwa zaidi ya miaka mitano, nilikuwa msimamizi mkuu wa kitengo cha manunuzi katika kampuni moja kubwa ya kibiashara. Kutokana na uaminifu wangu na jinsi Mkurugenzi Mkuu alivyokuwa akiniamini, baadhi ya wafanyakazi wenzangu wa kitengo kile kile walianza kunipigia wivu mkubwa.

Walianza kusuka njama za siri za kunipaka matope kwa kutengeneza stakabadhi za uongo za fedha na kudai kuwa nilikuwa nikipokea rushwa kutoka kwa wasambazaji wa bidhaa ili niharibikiwe jina na kufukuzwa kazi.

​Siku moja asubuhi, nilipofika ofisini nilipokea barua ya dharura ya kusimamishwa kazi kupisha uchunguzi wa nidhamu, huku tuhuma hizo nzito zikiwa zimewasilishwa kwa bodi ya wakurugenzi.

Nilibaki nikitetemeka kwa uchungu na hofu kubwa, kwani sikuwa na hatia yoyote lakini ushahidi wote wa uongo ulikuwa umeandaliwa kwa ustadi mkubwa ili kunimaliza kisaikolojia na kuninyima riziki yangu na ya familia yangu.

Nikiwa kwenye masikitiko hayo mazito na nikitazama ajira yangu ikielekea kutumbukia nyongo, rafiki yangu wa zamani aliyewahi kudhulumiwa kazini alinitembelea.

Baada ya kumsimulia njama hizo za hatari, alinieleza kwa dhati kuwa fitina na chuki za ghafla ofisini mara nyingi zinalindwa na nguvu za kishirikina zilizotengenezwa ili zikupofushe na kukukosesha ushawishi mbele ya mabosi.

Alinishauri kwa moyo mmoja kuwasiliana na Kiwanga Doctors, wataalamu mashuhuri wanaosifika kwa kufanya visomo na tiba za kiasili za kuweka kinga imara kazini, kufichua fitina, na kuwageukia waliokutega. Bila kupoteza muda, niliwasiliana nao mara moja ili kuokoa kibarua changu.

​Kiwanga Doctors walifanya usomaji wa kienyeji na kubaini kuwa wafanyakazi watatu wa kitengo changu walikuwa wametumia ushirikina na mtego wa kishirikina ili nionekane mkosefu na niondolewe kwa fedheha.

Walifanya visomo vizito vya kiasili vya kuvunja na kuteketeza uchawi huo, kisha wakaniwekea kinga maalum ya kienyeji ya kuvuta haki na kufanya njama hizo ziwageukie waliokula njama. Siku ya kikao cha nidhamu ilipowadia, miujiza ya ajabu ilitokea!

Mmoja wa wale wafanyakazi aliyetengeneza nyaraka za uongo alipatwa na hofu na msukumo wa ajabu katikati ya mahojiano; alianza kutetemeka na kuropoka ukweli wote mbele ya Mkurugenzi Mkuu na wajumbe wa bodi, akitaja majina ya wenzake wote walioshiriki kusuka mtego huo!

​Bodi ilinitangaza papo hapo kuwa sina hatia, ikaniomba msamaha na kunirudisha kazini kwa kuongezewa marupurupu, huku wale wafanyakazi watatu waliosuka njama hizo wakifukuzwa kazi siku hiyo hiyo na kukabidhiwa kwa vyombo vya sheria.

Leo hii ninafanya kazi kwa amani, heshima, na ulinzi mkubwa sana. Kama nawe unateseka na fitina, chuki za wafanyakazi wenzako, au unahisi ajira yako ipo hatarini kumpaka matope au kurogwa, wasiliana na Kiwanga Doctors kwa namba +255 763 926 750 upate tiba ya kiasili na kulinda kazi yako.

Post a Comment

Previous Post Next Post